shafi_banner

Halayen tsarin sha na gina jiki na ƙananan peptides na kwayoyin halitta

Menene halayen tsarin sha na ƙananan peptides na kwayoyin halitta?Ka sani, bari mu duba.

1. Ƙananan peptides na kwayoyin halitta za a iya ɗauka kai tsaye ba tare da narkewa ba

Ka'idar abinci mai gina jiki ta al'ada ta ɗauka cewa sunadaran dabbobi za su iya sha kuma su yi amfani da su kawai bayan an narkar da shi cikin amino acid kyauta.

Binciken da aka yi kwanan nan ya nuna cewa mafi yawan samfuran ƙarshe na narkewar furotin a cikin tsarin narkewa sune ƙananan peptides, kuma ƙananan peptides na iya shiga cikin yanayin ɗan adam gaba ɗaya ta hanyar ƙwayoyin mucosal na hanji.

2. Ƙananan peptides na kwayoyin suna da saurin sha, ƙananan amfani da makamashi kuma mai ɗauka ba shi da sauƙi don daidaitawa.

An gano cewa yawan shan ragowar amino acid a cikin ƙananan peptides a cikin dabbobi masu shayarwa ya fi na amino acid kyauta.Gwaje-gwaje sun nuna cewa ƙananan peptides sun fi sauƙi da sauri a sha da amfani da jiki fiye da amino acid, kuma ba sa damuwa da abubuwan da ke hana abinci mai gina jiki.

3. Ƙananan peptides suna tunawa a cikin tsari mara kyau

Ƙananan peptides ba su da sauƙi don ƙara ruwa a cikin hanji kuma ana iya shiga cikin jini gaba ɗaya.Ƙananan peptides a cikin zagayawa na jini na iya shiga kai tsaye a cikin haɗin sunadarai na nama.Bugu da ƙari, ƙananan peptides kuma za a iya amfani da su sosai a cikin hanta, koda, fata da sauran kyallen takarda

4. Tsarin jigilar ƙananan ƙwayoyin peptides ya bambanta da na amino acid.A cikin tsarin sha, babu gasa da gaba da jigilar amino acid

5. Saboda guje wa gasar tare da amino acid kyauta a cikin sha, ƙananan peptides na kwayoyin halitta na iya sa yawan amino acid ya zama daidai kuma ya inganta ingantaccen haɗin furotin.

Ga jariran da ba su da tsarin narkewar abinci, tsofaffi waɗanda tsarin narkewar su ya fara lalacewa, 'yan wasan da suke buƙatar gaggawa don haɓaka tushen nitrogen amma ba za su iya ƙara nauyin aikin gastrointestinal ba, da kuma waɗanda ke da ƙarancin narkewa, rashin abinci mai gina jiki, raunin jiki da cututtuka da yawa. , idan aka kara yawan amino acid ta hanyar kananan peptides, ana iya inganta shayar da amino acid kuma ana iya biyan bukatun jiki na amino acid da nitrogen.

6. Ƙananan peptides na kwayoyin halitta na iya inganta sha na amino acid

Sha a cikin nau'i na cakuda ƙananan peptides na kwayoyin halitta da amino acid shine kyakkyawan tsarin sha don jikin mutum don shayar da abinci mai gina jiki.

7. Ƙananan peptides na kwayoyin halitta na iya inganta sha na ma'adanai

Ƙananan peptides na kwayoyin halitta na iya samar da chelates tare da ions na ma'adinai irin su calcium, zinc, jan karfe da baƙin ƙarfe don ƙara yawan narkewa da sauƙaƙe sha na jiki.

8. Bayan an shayar da jikin ɗan adam, ƙananan peptides na ƙwayoyin cuta na iya yin aiki kai tsaye azaman neurotransmitters kuma a kaikaice suna ta da ɓoyewar hormones masu karɓa na hanji ko enzymes.

9. Ƙananan peptides na kwayoyin halitta na iya inganta ci gaban tsarin mucosal na hanji da aiki

Kananan kwayoyin peptides za a iya fi son amfani da matsayin makamashi substrates ga tsarin da aikin ci gaban na hanji mucosal epithelial Kwayoyin, yadda ya kamata inganta ci gaba da kuma gyara na hanji mucosal nama, don kula da al'ada tsari da basira na hanji mucosa.

Shi ke nan don rabawa.Don ƙarin bayani, da fatan za a kira mu.


Lokacin aikawa: Agusta-13-2021